TUYÊN TRUYỀN PHÒNG CHỐNG TAI NẠN THƯƠNG TÍCH
Sáng ngày 12/7/2024, Ban chỉ đạo sinh hoạt hè xã Tà Đảnh kết hợp cùng Trạm y tế xã tổ chức buổi tuyên truyền kỹ năng phòng tránh tai nạn thương tích, tại nạn đuối nước cho 70 học sinh tiểu học và THCS
Sáng ngày 12/7/2024, Ban chỉ đạo sinh hoạt hè xã Tà Đảnh kết hợp cùng Trạm y tế xã tổ chức buổi tuyên truyền kỹ năng phòng tránh tai nạn thương tích, tại nạn đuối nước cho 70 học sinh tiểu học và THCS
Ngày 14-15 tháng 6 trạm y tế xã Tà Đảnh tổ chức tiêm phòng và cho trẻ uống thuốc sổ giun liều cao
Nhằm nâng cao ý thức, trách nhiệm của cộng đồng trong thay đổi hành vi thực hiện vệ sinh môi trường và các biện pháp diệt lăng quăng phòng chống bệnh sốt xuất huyết bảo vệ sức khỏe cá nhân, gia đình và cộng đồng.
Sáng ngày 25/4/2024 Trạm y tế phối hợp với ban ấp tân Thạnh tổ chức chiến dịch diệt lăng quăng đợt 1/2024. Tham gia chiến dịch có tập thể ban ấp Tân Thạnh, đại diện các ấp trên địa bàn xã, công an quân sự, các hội đoàn thể và lực lượng trạm y tế xã.
Chiều ngày 30/3/2024 UBND xã phối hợp với BHXH huyện Tri Tôn tổ chức ra quân tuyên truyền hộ dân tham gia BHXH-BHYT năm 2024
Tham dự buổi ra quân tuyên truyền gồm có công chức VHXH xã, trạm y tế, ban nhân dân các ấp, nhân viên đại lý thu và các thành viên BHXH huyện phụ trách địa bàn xã Tà Đảnh.
Tại buổi tuyên truyền ông Phan Kế Nguyên phó trưởng trạm y tế- Nhân viên thu có ý kiến phát biểu về phương thức đoàn tiến hành ra quân và hình thức tuyên truyền vận động, báo cáo danh sách các đối tượng chưa tham gia,...
Chiều ngày 27/2/2024 Đảng ủy, HĐND, UBND xã tổ chức đoàn đến tham và chúc mừng ban lãnh đạo cùng nhân viên trạm y tế xã Tà Đảnh
Tham dự có bà Cao Thị Huỳnh A- PCT.UBND xã cùng các cán bộ công chức VPTK-VHXH,... Tại buổi viếng thăm bà cao thị Huỳnh A đánh giá cao những đóng góp của tập thể trạm y tế xã trong năm qua với thành tích đứng thứ 3 toàn tỉnh đây là kết quả của sự nỗ lực phấn đấu mà tập thể cố gắng. Với những kết quả trên đề nghị tập thể tiếp tục phát huy hơn nữa trong năm 2024 góp phần duy trì xã đạt chuẩn xã nông thôn mới nâng cao.
Tà Đảnh Đoàn khám chữa bệnh nhân đạo Y - Thiện phối hợp cùng Nhóm thiện nguyện “Từ Tâm” Thành Phố Châu Đốc đến khám bệnh, hớt tóc miễn phí và phát quà cho hộ nghèo, cận nghèo trên địa bàn xã.
Sáng ngày 10/12/2023, Đoàn khám chữa bệnh nhân đạo Y - Thiện, trực thuộc Sở Y tế tỉnh An Giang, do thầy thuốc Nhân dân Nguyễn Thị Trà My làm trưởng đoàn, phối hợp cùng Nhóm thiện nguyện “Từ Tâm” Thành phố Châu Đốc, cùng MTTQ, các ngành, đoàn thể xã Tà Đảnh, tổ chức khám chữa bệnh, cấp thuốc miễn phí và tặng quà cho 250 lượt hộ nghèo, cận nghèo của xã.